PHAHONYOTHIN.COM

Phahonyothin Ads

การขยายความยาว description ของ opencart เวลาขึ้น … ต่อท้าย description

nattasan

• **
  • 85
  • +0/-0
สวัสดีครับ

ปัญหาที่เกิดขึ้นเช่น

ที่ description ของเรานะครับเวลา code ตัดความยาวของ description มันอาจจะขึ้นเป็นตัวยึกยือๆแล้วตามด้วย… ทำให้ไม่สวยสำหรับผู้อ่านครับ

เช่น คอมพิเตอร์โซ#… ประมาณนี้ครับ

วิธีแก้นะครับ

ให้หา code ตรงส่วน substr แล้วใส่ utf8_substr แทนลงไปครับ

ไม่ว่าจะเป็นปัญหาที่ส่วนของ product หรือ module อะไรก็ตามครับ เช่น module news สามารถแก้ไขได้หมดครับ

code ที่ส่วนของ product จะต้องแก้ที่ catalog/controller/product/category.php ครับ

ของ module news ก็ตาม path นี้เลยครับ
catalog/controller/module/news.php
catalog/controller/information/news.php

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2014, 02:14:32 pm โดย nattasan »
"เรากล่าวซึ่งเจตนาว่าเป็นกรรม"

Phahonyothin Ads