PHAHONYOTHIN.COM

Phahonyothin Ads

เอาออกไปก่อนละกัน Facebook Reviews

nattasan

• **
  • 85
  • +0/-0
เอาออกไปก่อนละกัน Facebook Reviews
« เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 05:44:56 pm »
สวัสดีครับ

สำหรับเพื่อนๆ ที่อาจจะโดน Spam Facebook User แกล้งให้ Reviews ไม่ดีแถม Comment ด่าทั้งที่ยังไม่เคยมาซื้ออะไรเลย ผมมีวิธีกันครับ แต่อาจจะไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุดก็ตามครับ โดยเราสามารถเลือกไม่โชว์ Reviews ได้ครับ

ที่หน้า Facebook Page ครับ -> About -> Page Info -> Address(เลือก Edit ด้านขวามือครับ) จากนั้นให้ติ๊กเครื่องหมายถูกเอาออกครับย้ำนะครับเอาเครื่องหมายถูกออกครับจาก Show map, check-ins and star ratings on the Page ครับ เท่านี้ก็เป็นอันเรียบร้อยครับ

ขอบคุณครับ
"เรากล่าวซึ่งเจตนาว่าเป็นกรรม"

Phahonyothin Ads