PHAHONYOTHIN.COM

Phahonyothin Ads

อีก 1 วิธีแก้สำหรับเพื่อนๆ ที่ Wifi ของ Notebook มีปัญหาขึ้นกากบาทตลอดเวลา

nattasan

• **
  • 85
  • +0/-0
สวัสดีครับ

วันนี้ผมได้มีโอกาสซ่อมเครื่องของเพื่อนผมครับซึ่งมีปัญหา Wifi ของ Notebook มีปัญหาขึ้นกากบาทตลอดเวลาครับ ทั้งๆที่ Driver ก็หาเจอและตรงรุ่นครับ แต่ต้องบอกว่า Notebook ของเพื่อนผมค่อนข้างเก่านิดหน่อยครับแต่ก็ยังเร็วใช้ได้นะครับ 555 วิธีแก้หลังจากที่ผมลองหลายๆวิธีที่ค้นหาจาก google ลองทำแต่ก็ไม่หายครับ วิธีของผมก็คือการเข้า Bios ครับ หลังจากกดเปิดเครื่องแล้วก็เข้า Bios เลยครับหลังจากนั้นให้เลือก Restore to default ครับบางเครื่องอาจจะไม่ใช่คำนี้ครับ แต่ก็คือการคืนค่าเดิมทั้งหมดของ Bios ครับ หลังจากผมลองแล้วก็ใช้ได้ครับ ลอง Format แล้วก็ลง Windows อีกหลายครั้งครับทั้ง 7, 8 เวลามีปัญหาก็เข้า Bios แล้วทำตาม step ด้านบนก็ใช้ได้ครับ เพื่อนๆ ลองดูนะครับวิธีนี้อาจจะเป็นวิธีที่ work สำหรับเพื่อนๆก็เป็นได้ครับ

ขอบคุณครับ
"เรากล่าวซึ่งเจตนาว่าเป็นกรรม"

Phahonyothin Ads