PHAHONYOTHIN.COM

Phahonyothin Ads

แก้ปัญหา ip ไม่ตรงระหว่างผู้ให้บริการ DDNS(noip.com) กับ Router

nattasan

• **
  • 85
  • +0/-0
สวัสดีครับ

ก่อนอื่นผมต้องการเปิดกล้องวงจรปิดภายในบ้านดูจากนอกบ้านแล้วผมก็เจอปัญหา Router update ip ไม่ตรงกับผู้ให้บริการ DDNS(noip.com) ครับ

ก็เลยพยายามหาข้อมูลจากใน Google เพื่อหาวิธีแก้ครับ

ก็ไปเจอเพื่อนๆหลายท่านบอกให้โทรไปที่ผู้ให้บริการ Internet(True) ผมก็ติดต่อไปครับตอนแรกก็ไม่รู้จะบอกเค้ายังไงเหมือนกันครับ

แต่พอได้คุยกับเจ้าหน้าที่แล้วถ้าเพื่อนๆ เจอปัญหาแบบผมวันหลังบอกเค้าไปเลยครับ

ว่า "ต้องการใช้งาน trueddns สำหรับกล้องวงจรปิด" ครับ

แค่นี้เป็นอันรู้เรื่องครับไม่ต้องอธิบายเยอะครับ

หลังจากที่ผมแจ้งปัญหาเจ้าหน้าที่ True ก็รับเรื่องไปครับบอกจะติดต่อกลับภายใน 24 ชม. ครับ แต่ซัก 30 นาทีเจ้าหน้าที่อีกคนก็โทรมาครับ

แล้วก็ให้ผมลองใช้ trueddns ครับ ซึ่งผลก็ใช้ได้ดีครับแล้วก็ไม่มีค่าบริการเพิ่มเติิมครับ

แล้วผมก็ลองถามเค้าว่าทำไม noip.com ถึง ip ให้ตรงกับ router ทางเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าอาจจะเกิดจากปัญหาหลายๆ อย่างครับ

เพื่อนๆ ถ้าอยากใช้ก็โทรไปที่ True Call Center หรือ Live Chat ได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ
www.phahonyothin.com
"เรากล่าวซึ่งเจตนาว่าเป็นกรรม"

Phahonyothin Ads