PHAHONYOTHIN.COM

Phahonyothin Ads

วิธีแก้เวลา Login LINE PC แล้วที่ Smartphone ไม่เตือนเวลามีเพื่อนพิมข้อความมา

nattasan

• **
  • 85
  • +0/-0
สวัสดีครับ

ตามหัวข้อนะครับ วิธีแก้ให้เราเข้าไปที่โปรแกรม LINE บน PC แล้วไปที่ "การตั้งค่า" หรือ Settings ครับ

มาที่ Menu "แจ้งเตือน" หรือ "Notifications" ครับ

ติ๊กเครื่องหมายถูกออกที่ "ปิดการแจ้งเตือนสมาร์ทโฟน เมื่อเข้าสู่ระบบในเวอร์ชั่น PC" หรือ "Turn off smartphone notifications when logged in to the PC version" ครับ

เป็นอันเรียบร้อยครับ

จริงๆเมื่อเรา Login LINE บน PC และระบบจะกลับมาแจ้งเตือนที่ Smartphone อีกทีหลังจากเราไม่ได้เล่นบน PC 3 นาทีผ่านไปครับ แต่ถ้าอยากให้เตือนที่ PC และ Smartphone ก็ต้องทำตามวิธีด้านบนครับ

ขอบคุณครับ
"เรากล่าวซึ่งเจตนาว่าเป็นกรรม"

Phahonyothin Ads