PHAHONYOTHIN.COM

Phahonyothin Ads

Baidu Spark Browser ประสบการณ์กางท่องเว็บใหม่ที่คุณต้องลอง

nattasan

• **
  • 85
  • +0/-0
สวัสดีครับ

วันนี้ผมได้มีโอกาสลองใช้ Baidu Spark Browser ครับ โดยหน้าตาของ Baidu Spark Browser ถือว่าค่อนข้างสวยเลยทีเดียวครับ

มาพร้อมกับ feature ใหม่ครับ

1. ดาวน์โหลดวิดีโอ – ดาวน์โหลดวิดีโอและ MP3 ออนไลน์ไปยังคอมพิวเตอร์ของคุณ

2. Torrent – ดาวน์โหลด Torrent จากเบราว์เซอร์โดยตรง จึงไม่จำเป็นต้องใช้เครื่องมือสำหรับดาวน์โหลด Torrent อื่นๆ อีกต่อไป

3. ปิดเล่นในหน้าต่างต่างหาก – ดูหนังท่องเว็บได้ไม่ติดขัด

4. ท่าทางเมาส์ – ใช้ได้หลายฟังก์ชันในทันที เพียงแค่เลื่อนเมาส์ระหว่างที่คลิกขวาค้างไว้

5. ซิงค์ข้อมูล – ล็อกอินเข้าสู่ระบบของ Spark ด้วยบัญชี Google เพื่อซิงค์ข้อมูล ซึ่งให้คุณสามารถบันทึกคุณสมบัติเบราว์เซอร์ที่ปรับแต่งตามใจชอบไว้บนเว็บ และใช้ Spark เพื่อเข้าถึงคุณสมบัติดังกล่าวในคอมพิวเตอร์เครื่องใดก็ได้

เพื่อนๆ ท่านใดสนใจ Baidu Spark Browser ลองดูนะครับเป็นอีก Browser ที่น่าสนใจครับ

ลิงค์ Download : http://th.browser.baidu.com/

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2015, 01:34:10 pm โดย nattasan »
"เรากล่าวซึ่งเจตนาว่าเป็นกรรม"

Phahonyothin Ads