PHAHONYOTHIN.COM

Phahonyothin Ads

สำหรับเพื่อนๆ ที่มีปัญหาเกี่ยวกับการแชร์ไฟล์ Windows 10

nattasan

• **
  • 85
  • +0/-0
สวัสดีครับ

สำหรับเพื่อนๆ ที่ใช้ Windows 10 แล้วอยากจะ Share File ไปให้เพื่อนร่วมงานที่อยู่ในวงแลนเดียวกันใช้ บางครั้งอาจจะมีปัญหาขึ้นว่า Windows cannot access \\<PC-NAME>\drive ลองดูวิธีแก้ตามรูปน่ะครับ

1. ก่อนอื่นต้องดูที่ Workgroup และ Network and Sharing Center

2. (ดูที่รูปครับ) สำหรับ Group : Everyone ที่เพิ่มที่ Bar : Sharing ต้องไปเพิ่ม Group : Everyone ที่  Bar : Security ด้วยครับ

ถ้ายังไม่ได้โพสถามกัยได้ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2015, 10:32:54 am โดย nattasan »
"เรากล่าวซึ่งเจตนาว่าเป็นกรรม"

Phahonyothin Ads